Site announcements

(No announcements have been posted yet.)


Available courses

ภาษาอังกฤษแบบอเมริกัน

  • Teacher: น.อ.อนุสรณ์ วงศ์ปัญญา

หลักการมาตรฐานการทดสอบกำลังพล

  • Teacher: น.อ.ทวีศักดิ์ ทองนาค
  • Teacher: ร.ต.อภิชาติ ทิศรักษ์
  • Teacher: น.ต.เอกสิทธิ์ นิ่มวรรณัง
  • Teacher: ร.อ.นิสิต นิลพงษ์
  • Teacher: น.ต.สายชน ปานขำ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.เรวัต ศรีน้อย
  • Teacher: ร.ต.วีระพล เนียมแสง

PQS การใช้เครื่องมือวัด Digital Multimeter Fluke 87

  • Teacher: น.อ.ทวีศักดิ์ ทองนาค
  • Teacher: ร.ต.อภิชาติ ทิศรักษ์
  • Teacher: น.ต.เอกสิทธิ์ นิ่มวรรณัง
  • Teacher: ร.อ.นิสิต นิลพงษ์
  • Teacher: น.ต.สายชน ปานขำ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.เรวัต ศรีน้อย
  • Teacher: ร.ต.วีระพล เนียมแสง

PQS การใช้เครื่องมือวัด Oscilloscope Tektronix TDS 2000B Series

  • Teacher: น.อ.ทวีศักดิ์ ทองนาค
  • Teacher: ร.ต.อภิชาติ ทิศรักษ์
  • Teacher: น.ต.เอกสิทธิ์ นิ่มวรรณัง
  • Teacher: ร.อ.นิสิต นิลพงษ์
  • Teacher: น.ต.สายชน ปานขำ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.เรวัต ศรีน้อย
  • Teacher: ร.ต.วีระพล เนียมแสง

ร.ล.ภูมิพลอดุลยเดช

  • Teacher: น.อ.อนุสรณ์ วงศ์ปัญญา

ร.ล.ประจวบคีรีขันธ์

  • Teacher: น.อ.ทวีศักดิ์ ทองนาค
  • Teacher: ว่าที่ น.อ.นิบ  ทำเนียบ
  • Teacher: น.อ.อนุสรณ์ วงศ์ปัญญา

เรือล่าทำลายทุ่นระเบิด ชุด ร.ล.บางระจัน

  • Teacher: น.อ.อนุสรณ์ วงศ์ปัญญา

พื้นฐานเรือดำน้ำด้านอิเล็กทรอนิกส์

  • Teacher: น.อ.อนุสรณ์ วงศ์ปัญญา

ภาษาอังกฤษ 1

  • Teacher: น.ท.สนอง กุลแทน
  • Teacher: น.ต.อโณทัย มั่งคั่ง

พลศึกษา

  • Teacher: ว่าที่ ร.อ.มานพ   วงษ์เอี่ยม
  • Teacher: พ.จ.ต.นิคม เสาหิน

เขียนแบบเทคนิค 1

  • Teacher: พ.จ.อ.สุกิจ ไกล้ชิต

วิชาดิจิตอลเทคนิค 1

  • Teacher: พ.จ.อ.ธนากร พละศักดิ์
  • Teacher: น.ต.สุชิน มุขศรี

วิชาวิทยาศาสตร์เพื่องานไฟฟ้าและการสื่อสาร ๑

  • Teacher: พ.จ.อ.จรินทร์ นันทศร

คณิตศาสตร์เทคนิค 1

  • Teacher: ว่าที่ น.ต.ฐากร สร้อยมณี

วิชาป้องกันความเสียหาย 1

  • Teacher: พ.จ.ต.ธนาคร ศรีเตชะ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.กฤษณะ เพิ่มคำ

อิเล็กทรอนิกส์ 1

  • Teacher: น.ต.สายันต์ ท้ายเมือง

วิชาวงจรไฟฟ้า 1

  • Teacher: น.ท.สุชาติ มั่นคง

เครื่องมือวัด 1

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.วินัย ศิริโชติ
  • Teacher: ร.อ.เอนก สุรินทร์

ทหาร 1

  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.รัฐเศรษฐ์ ปชาติกปัญญา

ทหาร 2

  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.รัฐเศรษฐ์ ปชาติกปัญญา

วิชาการเรือ

  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.จักริน มาลัยโรจน์ศิริ

เขียนแบบเทคนิค 2

  • Teacher: ร.ต.คำสอน ก้อนทอง
  • Teacher: พ.จ.อ.สุกิจ ไกล้ชิต

วิชาไมโครคอนโทรลเลอร์ MCS51

  • Teacher: น.ต.สุชิน มุขศรี

วิทยาศาสตร์เพื่องานไฟฟ้าและการสื่อสาร ๒

  • Teacher: พ.จ.อ.พิภัช กงแก้ว

วิชาภาษาอังกฤษ 2

  • Teacher: น.ต.อโณทัย มั่งคั่ง

คณิตศาสตร์เทคนิค 2

  • Teacher: ว่าที่ น.ต.ฐากร สร้อยมณี

การพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม

  • Teacher: พ.จ.อ.สุรวุฒิ สุจินตาภิรมย์

วิชาป้องกันความเสียหาย 2

  • Teacher: พ.จ.ต.ธนาคร ศรีเตชะ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.กฤษณะ เพิ่มคำ

อิเล็กทรอนิกส์ 2

  • Teacher: น.ต.สายันต์ ท้ายเมือง

วิชาวงจรไฟฟ้า 2

  • Teacher: น.ท.สุชาติ มั่นคง

เครื่องมือวัด 2

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.วินัย ศิริโชติ
  • Teacher: ร.อ.เอนก สุรินทร์

วิชาการข่าว

  • Teacher: ร.อ.วรภัทร โบขุนทด

ทหาร 3

  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.รัฐเศรษฐ์ ปชาติกปัญญา

ภาษาอังกฤษ 3

  • Teacher: น.ท.สนอง กุลแทน
  • Teacher: น.ต.อโณทัย มั่งคั่ง

พลศึกษา 3

  • Teacher: ว่าที่ ร.อ.มานพ   วงษ์เอี่ยม
  • Teacher: พ.จ.ต.นิคม เสาหิน

ภาษาไทยเพื่อการสื่อสารในงานอาชีพ

  • Teacher: ร.ต.รพีพงศ์ พลศรี

คณิตศาสตร์เทคนิค 3

  • Teacher: ว่าที่ น.ต.ฐากร สร้อยมณี

วิชาไมโครเวฟเทคโนโลยี

  • Teacher: ร.ต.สราวุฒิ อำพรัตน์

วิชาไมโครอิเล็กทรอนิกส์

  • Teacher: น.ต.สายันต์ ท้ายเมือง

วิชาซินโครเซอร์โวเมคคานิกส์

  • Teacher: ร.อ.พฤทธิ์ กรณีย์
  • Teacher: ว่าที่ น.ท.วิชัย เปลี่ยนสุวรรณ
  • Teacher: จ.ท.ธงชัย   ไชยมูล

วิชาหลักการสื่อสารด้วยคลื่นวิทยุ

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.วัชรากร ศรีโคตร
  • Teacher: ร.อ.เฉลย สมตัว

วิชาปฏิบัติงานอิเล็กทรอนิกส์1

  • Teacher: ร.ต.ชัยวัฒน์ ภู่แจ้ง
  • Teacher: พ.จ.อ.สันติสุข วงษ์ตระ

วิชาระบบไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิกส์ในเรือ

  • Teacher: น.ต.สมเกียรติ สมมิตร
  • Teacher: ร.ท.สำราญ เปี่ยมแจง

หลักการกำเนิดคลื่นและการจัดรูปคลื่น

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.มานพ ห่างภัย
  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.มานพ   ห่างภัย

วิชาสายส่งและสายอากาศ

  • Teacher: ร.ต.ชัยวัฒน์ ภู่แจ้ง
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.กฤษณะ เพิ่มคำ

ทหาร 4

  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.รัฐเศรษฐ์ ปชาติกปัญญา

ระบบสื่อสารด้วยสายใยแก้วนำแสง

  • Teacher: น.ท.สุรพล ประชานันท์
  • Teacher: ร.ท.ภาสกร แสงสำอางค์

ภาษาอังกฤษ 4

  • Teacher: น.ท.สนอง กุลแทน

คณิตศาสตร์เทคนิค 4

  • Teacher: ว่าที่ น.ต.ฐากร สร้อยมณี
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต. หญิง ฐกานต์ โกละกะ

ไมโครคอนโทรลเลอร์

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.มานพ ห่างภัย

ระบบเรดาร์

  • Teacher: ร.ต.สราวุฒิ อำพรัตน์

วิชาระบบโซนาร์

  • Teacher: ร.ท.สุพล มาลัย

วิชาระบบควบคุมการยิง

  • Teacher: ว่าที่ น.ต. พิรม ดิษฐ์แก้ว
  • Teacher: พ.จ.อ.สุรชัย เชื้อนาค

วิชาปฏิบัติงานอิเล็กทรอนิกส์2

  • Teacher: น.ต.เสถียร ตั้งพรประเสริฐ

วิชาคอมพิวเตอร์และระบบเครือข่าย

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.วินัย ศิริโชติ
  • Teacher: ร.อ.เอนก สุรินทร์

หลักสูตรต้านทุจริตศึกษา

  • Teacher: ร.ต.ชัยวัฒน์ ภู่แจ้ง

Programmable Logic Controller (PLC)

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.มานพ ห่างภัย

งานไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิกส์

  • Teacher: น.ท.สมศักดิ์ ประยงค์
  • Teacher: พ.จ.อ.วศิน สังข์สะสิทธิ์

เขียนแบบเทคนิค 1

  • Teacher: ร.ท.อุทัย ประเสริฐสิทธิ์

โปรแกรมเมเบิลคอนโทรลเลอร์

  • Teacher: น.ต.เสน่ห์ มหาสุข

การส่งจ่ายไฟฟ้า

  • Teacher: น.ท.สมศักดิ์ ประยงค์

การติดตั้งไฟฟ้า

  • Teacher: น.ท.สมศักดิ์ ประยงค์

อิเล็กทรอนิกส์กำลัง

  • Teacher: น.ต.เสน่ห์ มหาสุข

แบตเตอรี่และชุบโลหะ

  • Teacher: พ.จ.อ.วศิน สังข์สะสิทธิ์

การปฏิบัติงานไฟฟ้า 1

  • Teacher: ร.ท.อุทัย ประเสริฐสิทธิ์

การควบคุมเครื่องกลไฟฟ้า

  • Teacher: ร.ท.อุทัย ประเสริฐสิทธิ์

เครื่องต้นกำลัง

  • Teacher: ร.ท.อุทัย ประเสริฐสิทธิ์

วิชาคณิตศาสตร์เทคนิค 1

  • Teacher: ร.ท.อนุชัย โพธิสาร

วิชาคณิตศาสตร์เทคนิค 2

  • Teacher: ร.ท.อนุชัย โพธิสาร

วิชาคณิตศาสตร์เทคนิค 3

  • Teacher: ร.ท.อนุชัย โพธิสาร

วิชาคณิตศาสตร์เทคนิค 4

  • Teacher: ร.ท.อนุชัย โพธิสาร

วิชาวงจรไฟฟา 1 (นรจ.ฟฟ)

  • Teacher: ร.ท.อนุชัย โพธิสาร

วิชาวงจรไฟฟา 2 (นรจ.ฟฟ)

  • Teacher: ร.ท.อนุชัย โพธิสาร

เครื่องกลไฟฟ้า 1

  • Teacher: พ.จ.ต.สุทธิเกียรติ บุญชู

เครื่องกลไฟฟ้า 2

  • Teacher: พ.จ.ต.สุทธิเกียรติ บุญชู

การออกแบบและประมาณการระบบไฟฟ้า

  • Teacher: ร.ต.คำสอน ก้อนทอง

เครื่องทำความเย็นและปรับอากาศ

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.ภูวนาจ   สอนประสาร

เครื่องกลไฟฟ้า 3

  • Teacher: น.ต.เสน่ห์ มหาสุข

การซ่อมบำรุงเครื่องกลไฟฟ้า

  • Teacher: น.ท.สมศักดิ์ ประยงค์

วงจรไฟฟ้า 3

  • Teacher: น.ท.สมศักดิ์ ประยงค์

หลักสูตรอาชีพเพื่อเลื่อนฐานะชั้น จ.อ. เหล่า ยย. (อล.)

  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.มานพ ห่างภัย

หลักสูตรอาชีพเพื่อเลื่อนฐานะชั้น พ.จ.อ. เหล่า ยย.(อล.)

  • Teacher: พ.จ.อ.พิภัช กงแก้ว
  • Teacher: ร.ต.ชัยวัฒน์ ภู่แจ้ง

หลักสูตรช่างโทรศัพท์

  • Teacher: น.ท.สุรพล ประชานันท์

หลักสูตรนายทหารใหม่พรรคกลิน

  • Teacher: น.ต.สายันต์ ท้ายเมือง

ระบบดีเกาส์ซิ่ง (Degaussing System)

การใช้งาน Moodle

บรรยายของบริษัท

  • Teacher: พ.จ.อ.จรินทร์ นันทศร
  • Teacher: พ.จ.ต.ธนาคร ศรีเตชะ

ระบบเรดาร์ เกาะกระ

  • Teacher: พ.จ.อ.จรินทร์ นันทศร

Covid 19

การจัดการความรู้ทั่วไป

  • Teacher: พ.จ.อ.จรินทร์ นันทศร
  • Teacher: น.อ.อนุสรณ์ วงศ์ปัญญา

คลังตำรา อล.ทร.

  • Teacher: น.อ.ทวีศักดิ์ ทองนาค

โครงงานสิ่งประดิษฐ์นักเรียนจ่า

  • Teacher: พ.จ.อ.จรินทร์ นันทศร
  • Teacher: พ.จ.อ.สันติสุข วงษ์ตระ

R2R

  • Teacher: พ.จ.อ.จรินทร์ นันทศร

KM ผู้เกษียณอายุราชการ

KM กองบังคับการ

  • Teacher: น.ต.จีรวัฒน์   ทินมาลา
  • Teacher: พ.จ.อ.จิรกฤต   ธีรธนภิญโญ

KM กองกำลังพลและธุรการ

  • Teacher: พ.จ.อ.อดุลย์  คำวิแสง
  • Teacher: พ.จ.อ.ธีราพิเชฐ์  พรมจำปา
  • Teacher: พ.จ.อ.เอกพันธ์  มังคลาด
  • Teacher: น.อ.อนุสรณ์ วงศ์ปัญญา

KM กองการเงิน

  • Teacher: พ.จ.ต.นิธิพล   ขุนนุ้ย

KM กองส่งกำลังบำรุง

  • Teacher: ร.อ.พิมล  ปานเลิศ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.กันตพัฒน์  มิลินทานุช
  • Teacher: ว่าที่ น.ต.สามารถ  เทิ้งกิ่ม

KM กองแผนการช่าง

  • Teacher: พ.จ.ต.วัชราวุธ อ้อมนอก
  • Teacher: พ.จ.อ.อภิเชษฐ์ แดงชาติ
  • Teacher: พ.จ.อ.วิรัช แสวงธรรม

KM กองวิทยาการ

  • Teacher: พ.จ.อ.จรินทร์ นันทศร
  • Teacher: ร.ต.รพีพงศ์ พลศรี
  • Teacher: พ.จ.ต.ธนาคร ศรีเตชะ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ท.มานพ ห่างภัย

KM กองโรงงานอิเล็กทรอนิกส์ที่ 1

  • Teacher: น.ต.นิรุต จูห้อง
  • Teacher: พ.จ.ท.จักรี พุ่มด้วง
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.วีรเดช มอญกระโทก
  • Teacher: พ.จ.อ.ไผทพิสิษฐ์ สุนันท์คณาภรณ์
  • Teacher: ร.ต.ธัชชยุตม์ อนุเวช
  • Teacher: น.ต.สมนึก อัตตะสาระ
  • Teacher: พ.จ.ต.สัญญลักษณ์ แสนเรืองเดช

KM กองโรงงานอิเล็กทรอนิกส์ที่ 2

  • Teacher: พ.จ.อ.ศักดิ์ทวี จิตรโชติ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต.พินิจ ดิเรกโภค
  • Teacher: พ.จ.อ.วุฒิศักดิ์ ทัศมี
  • Teacher: จ.ท.วิชัย ประทุมลี
  • Teacher: จ.อ.ชานนท์ ยิ้มถนอม
  • Teacher: พ.จ.ท.ภิญโญ ห่วงมาก
  • Teacher: พ.จ.ท.คมสัน อ่อนแช่ม
  • Teacher: พ.จ.อ.ปัญญา เสวกเกิด
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต..ฉลาม แก้ววิเศษ
  • Teacher: ว่าที่ ร.ต. หญิง ฐกานต์ โกละกะ
  • Teacher: พ.จ.อ.ปิยะพงษ์ ใจอุ่น

KM กองโรงงานอิเล็กทรอนิกส์ที่ 3

  • Teacher: พ.จ.อ.ชุมพล คุ้มพาล
  • Teacher: น.ท.พุฒิพงศ์  ตั้งสิริอนุสรณ์
  • Teacher: น.อ.ทวีศักดิ์ ทองนาค
  • Teacher: พ.จ.อ.วฒนา บุญมาก
  • Teacher: พ.จ.ท.จีรไชย ปรีดา
  • Teacher: พ.จ.อ.ไพรัตน์ พลศักดิ์หาญ
  • Teacher: พ.จ.อ.ณัฐพัชญ์ พิมพ์มะไฟ
  • Teacher: น.อ.สิทธิชัย  มาลามาศ
  • Teacher: พ.จ.อ.วัชรพงศ์ เทพสุต
  • Teacher: ร.อ.เพทาย เรืองศิริ
  • Teacher: พ.จ.อ.ธนภัทร เล่สิงห์
  • Teacher: พ.จ.อ.ปัญญา แก้วสวัสดิ์
  • Teacher: พ.จ.อ.วินัย แตงไทย
  • Teacher: พ.จ.อ.ณัฐวุฒิ ใจแสน

KM กองควบคุมคุณภาพ

  • Teacher: น.อ.ทวีศักดิ์ ทองนาค
  • Teacher: ร.ต.อภิชาติ ทิศรักษ์
  • Teacher: พ.จ.อ.อดิชาติ นามกันยา
  • Teacher: ร.ท.ฉัตร์มงคล ยังเหลือ

KM กองพัสดุ

  • Teacher: จ.อ.อภิสิทธิ์   ชุมภูงาม
  • Teacher: พ.จ.อ.เมธวัจน์   ศรีวัชร์จารุธร
  • Teacher: ร.อ.สุวัสส์   เลิศนิมิตรสกุล

PMQA อล.ทร.

  • Teacher: น.ต.จีรวัฒน์   ทินมาลา

การควบคุมภายใน อล.ทร.

  • Teacher: น.ต.จีรวัฒน์   ทินมาลา

วารสารกรมอิเล็กทรอนิกส์ทหารเรือ

  • Teacher: พ.จ.อ.จรินทร์ นันทศร

CKO Coaching 63

Category: CEKO Coaching

CEKO Coaching

Category: CEKO Coaching
  • Teacher: น.อ.ทวีศักดิ์ ทองนาค

หลักสูตรช่างเรดาร์ประจำเรือ ประจำปี งป.63

  • Teacher: น.ท.บรรเทิง ตุ้มสุข
  • Teacher: น.ต.สุชิน มุขศรี